Viên uống giảm đau Advil Ibuprofen
Cao đẳng Dược TPHCM
Home » Thuốc Tân Dược » Viên uống giảm đau Advil Ibuprofen

Viên uống giảm đau Advil Ibuprofen

1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (2 votes, average: 5,00 out of 5)
Loading...

Advil Ibuprofen người bạn đồng hành với những bạn có triệu chứng đau đầu hay áp lực từ công việc khiến bạn căng thẳng mệt mỏi hoặc có thể hạ sốt nhanh chóng.

Viên uống giảm đau Advil Ibuprofen

Viên uống giảm đau Advil Ibuprofen

Khi bạn gặp những vấn đề áp lực hay cảm thấy mệt mỏi thì viên giảm đau Advil Ibuprofen 200 mg sản phẩm sẽ giúp giảm đau hiệu quả các triệu chứng trên, những cơn đau nhức khó chịu sẽ tan biến và luôn đem lại cho bạn sức khỏe dồi dào và tinh thần luôn thoải mỗi khi làm việc.

Viên uống giảm đau Advil Ibuprofen

  • Thông tin sản phẩm

Advil Ibuprofen 200 mg có nguồn gốc Xuất xứ từ Mỹ.

Số lượng: 100 viên/hộp.

Bảo quản: để nơi khô ráo, thoáng mát và không được tiếp xúc với ánh sáng từ mặt trời.

Thành phần sản phẩm viên giảm đau Advil Ibuprofen: Acetylated Monoglyceride, Beeswax and/or Carnuba Wax, Croscarmellose Sodium, Iron Oxides, Lecithin, Methylparaben, Microcrystalline Cellulose, Pharmaceutical Glaze, Povidone, Propylparaben, Silicon Dioxide, Simethicone, Sodium Benzoate, Sodium Lauryl Sulfate, Starch, Stearic Acid, Sucrose (Sugar), Titanium Dioxide.

Công dụng của sản phẩm: làm giảm các cơn đau nhức như: đau đầu, đau răng..hoặc có thể hạ sốt nhanh chóng.

Đối tượng sử dụng Advil Ibuprofen: Người lớn và trẻ em 12 tuổi trở lên, trường hợp trẻ em dưới 12 tuổi cần tham khảo ý kiến của một số chuyên, Dược sĩ (Thầy Đặng Nam Anh – Dược sĩ Trường Cao đẳng Y Dược Pasteur). Theo đó, người dùng nên uống 1 viên trong vòng 4 – 6 tiếng, nếu không giảm hẳn có thể dùng 2 viên

Một số lưu ý khi sử dụng viên uống giảm đau Advil Ibuprofen

Viên uống giảm đau Advil Ibuprofen

Viên uống giảm đau Advil Ibuprofen

  • Tuyệt đối không sử dụng quá 6 viên trong vòng 24 giờ.
  • Những trường hợp bị dị ứng với thành phần asperin.
  • Trẻ dưới 12 tuổi nếu muốn sử dụng phải có sự tư vấn của các Dược sĩ, chuyên gia về thuốc.
  • Có vấn đề về dạ dày như viêm loét, đau dạ dày…
  • Đang trong quá trình điều trị bệnh hoặc trước khi phẫu thuật nên hỏi ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng sản phẩm.
  • Không sử dụng cho phụ nữ đang mang thai hoặc cho con bú.

Tác dụng phụ của viên giảm giảm đau Advil Ibuprofen

Theo như chia sẻ của Dược sĩ Lê Hồng Anh hiện đang giảng dạy khoa Văn bằng 2 Cao đẳng Y Dược tại Trường Cao đẳng Y Dược Pasteur cho biết sử dụng thuốc Advil Ibuprofen có thể gây ra một số tác dụng phụ không mong muốn cho người dùng như:

  • Khô và kích ứng niêm mạc miệng, nhiệt miệng, buồn nôn, đầy hơi, chán ăn, đau bụng, nôn mửa, tiêu chảy, ợ nóng;
  • Thở khò khè và co thắt phế quản;
  • Ù tai, mờ mắt, thính giác mất mát, khô hoặc kích ứng mắt, -điểm tối, sưng mí mắt và kết mạc;
  • Chóng mặt, lo âu, mất ngủ, nhức đầu, khó chịu, buồn ngủ, ảo giác, kích động, lú lẫn, bồn chồn, hiếm khi – viêm màng não vô khuẩn;
  • Tăng huyết áp, nhịp tim nhanh, tình tiết tăng nặng của hiện tại hoặc phát triển suy tim;
  • Suy thận cấp tính, viêm bàng quang, niệu, viêm thận dị ứng và hội chứng thận hư;
  • Giảm bạch cầu, giảm tiểu cầu, thiếu máu, giảm tiểu cầu ban xuất huyết;
  • Phản ứng dị ứng: sốt, ngứa và phát ban, co thắt phế quản, ban đỏ, viêm mũi dị ứng, bạch cầu ưa eosin.

Advil Ibuprofen có đáng tin cậy không?

Ai cũng biết Mỹ là một quốc gia uy tín với những dòng sản phẩm chăm sóc sức khỏe vì thế khi cho ra đời những sản phẩm có liên quan đến sức khỏe đều được nghiên cứu, kiểm duyệt nghiêm ngặt từ các cơ quan từ Mỹ. Do đó, khi sử dụng viên giảm đau Advil Ibuprofen người dùng hoàn toàn có thể tin tưởng sử dụng.

Xem thêm: Ibuprofen ; thuốc nhỏ mắt

Nguồn: trinhduocvien.edu.vn

x

Check Also

Thận trọng khi dùng thuốc Arcoxia 90mg

Arcoxia 90mg được biết đến là thuốc giảm đau kháng viêm chọn lọc được nhiều ...